Cà phê Espresso

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 43

Chủ đề: Xin kinh nghiệm chữa trào ngược dạ dày thực quản bằng Gastosic?

Senior Member baotapsamac's Avatar
    Post Thanks / Like

Xin kinh nghiệm chữa trào ngược dạ dày thực quản bằng Gastosic?

Gần đây do áp lực công việc hay sao mà e thấy khi nuốt cứ bị vướng, nghẹn ứ cổ, 4 ngày sau thì tự nhiên cổ khô khốc nên lúc nào cũng buồn nôn. Đi khám thì bác sĩ kêu bị trào ngược dạ dày thực quản. Nghe nói bệnh này mà ko chữa triệt để dễ biến chứng thành ung thư. E thấy hoang mang và lo lắng quá các mom ạ. Uống thuốc tây 2 tháng nay mà không khỏi giờ e thấy sợ thuốc Tây quá rồi, muốn chuyển sang sản phẩm thảo dược để hạn chế phần nào tác dụng phụ. E có hỏi một số dược sĩ quen họ giới thiệu e uống Gastosic. Mom nào bị trào ngược dạ dày uống Gastasic mà khỏi bệnh chưa? Cho e xin review với ạ?
    Trả lời kèm trích dẫn Trả lời kèm trích dẫn

Member Toyotahn's Avatar
    Post Thanks / Like
    Ôi nghe bạn nói mà m giật mình, tại dạo này m hay bị ợ hơi, ơ chua...hay m bị trào ngược dạ dày như b rồi, lo quá.

Senior Member
    Post Thanks / Like
    E đã dùng nghệ đen với mật ong chưa
    dùng hằng ngay ăn vào buổi sáng cũng đỡ nhiều lắm e
    tuy nhiên nghệ đen này khó ăn hơn nghệ vàng nhé
    với cũng nên biết chỗ mua ko thì khó kiếm đấy

Member Noivongtaylon's Avatar
    Post Thanks / Like
    Kết hợp đi mom ạ. Mk bị trào ngược dạ dày thực quản 2 năm nay, uống thuốc tây nhiều ko khỏi mà còn tái phát lại, thế nhưng có người giới thiệu Gastosic này, mình kết hợp uống cả 2, tức là uống thuốc tây theo đơn bác sĩ kê, kết hợp dùng Gastosic. Được hơn 1 tháng thấy đỡ, mình dần dần ngưng thuốc tây và giờ chỉ uống có Gastosic hằng ngày thôi. Ko hề mệt mỏi, ko hề tác dụng phụ nhiều triệu chứng như ợ chua ợ hơi mất hằn, mom tham khảo xem nhé, chứ dùng thuốc Tây nhiều, ko tốt đâu

Post Thanks / Like
    Trích dẫn Gửi bởi Noivongtaylon Xem bài viết
    Kết hợp đi mom ạ. Mk bị trào ngược dạ dày thực quản 2 năm nay, uống thuốc tây nhiều ko khỏi mà còn tái phát lại, thế nhưng có người giới thiệu Gastosic này, mình kết hợp uống cả 2, tức là uống thuốc tây theo đơn bác sĩ kê, kết hợp dùng Gastosic. Được hơn 1 tháng thấy đỡ, mình dần dần ngưng thuốc tây và giờ chỉ uống có Gastosic hằng ngày thôi. Ko hề mệt mỏi, ko hề tác dụng phụ nhiều triệu chứng như ợ chua ợ hơi mất hằn, mom tham khảo xem nhé, chứ dùng thuốc Tây nhiều, ko tốt đâu
    Ôi may quá e nghĩ đăng lên sợ ko ai giúp, may có chị dùng hiệu quả. Nay các triệu chứng trào ngược dạ dày của chị giảm được bao nhiêu rồi. Gastosic này chị dùng đỡ sau bao lâu vậy? vẫn phải kết hợp cả thuốc tây nữa ah?

Member
    Post Thanks / Like
    Việc đầu tiên là phải thay đổi cách sống, bị trào ngược dạ dày một phần là do sinh hoạt đó bạn.
    Trước hết cần thay đổi tư thế nằm (gối đầu cao khoảng 15cm hoặc kê vai cao 25cm); tránh tư thế cúi lâu, tránh nằm ngửa ngay sau bữa ăn và trong khoảng 3 giờ; Giảm chênh lệch áp lực bụng - thực quản bằng cách ăn nhiều bữa nhỏ, tránh ăn quá no, không mặc quần áo chật, tránh béo phì...; ăn giảm chất béo, tránh ăn sôcôla, tỏi, mỡ, rượu, bia, gia vị cay, cà-ri. Đồ uống có độ pH thấp như rượu vang đỏ có thể làm tăng triệu chứng, thuốc lá làm nặng thêm trào ngược và có nguy cơ gây ung thư.

Member Noivongtaylon's Avatar
    Post Thanks / Like
    Trích dẫn Gửi bởi baotapsamac Xem bài viết
    Ôi may quá e nghĩ đăng lên sợ ko ai giúp, may có chị dùng hiệu quả. Nay các triệu chứng trào ngược dạ dày của chị giảm được bao nhiêu rồi. Gastosic này chị dùng đỡ sau bao lâu vậy? vẫn phải kết hợp cả thuốc tây nữa ah?
    Giảm đến 80% rồi đấy bạn, ợ chua ợ hơi giảm hẳn luôn, thỉnh thoảng có ăn đồ cay vì thèm tuy nhiên ko thấy khó chịu gì cả. Đây là sp thảo dược nên mình vẫn duy trì đều đặn, yên tâm vì ko hề tác dụng phụ gì đâu. Ban đầu nên kiết hợp thuốc tây bác sĩ kê đơn nhé, sau rồi mới giảm dần và duy trì gastosic này.
    Bữa trước mình có feedback cảm ơn lại cho fanpage của họ nè

Member
    Post Thanks / Like
    Hihi. cái bệnh này no là đau, đói cũng đau, vừa vừa cũng đau, lý do không phải do thực phẩm ăn vào mà cái dạ dày nó tổn thương. Giống như vết thương đó, động vào là đau, giải quyết hết viêm vẫn chưa hết được bệnh vì dạ dày tổn thương đến mức mãn tính rồi. Giải quyết viêm xong, hết đau mà không chữa cái khác nữa thì chỉ một thời gian lại bị tái phát thôi.

Post Thanks / Like
    Trích dẫn Gửi bởi Noivongtaylon Xem bài viết
    Giảm đến 80% rồi đấy bạn, ợ chua ợ hơi giảm hẳn luôn, thỉnh thoảng có ăn đồ cay vì thèm tuy nhiên ko thấy khó chịu gì cả. Đây là sp thảo dược nên mình vẫn duy trì đều đặn, yên tâm vì ko hề tác dụng phụ gì đâu. Ban đầu nên kiết hợp thuốc tây bác sĩ kê đơn nhé, sau rồi mới giảm dần và duy trì gastosic này.
    Bữa trước mình có feedback cảm ơn lại cho fanpage của họ nè
    Vậy kết hợp uống thuốc Tây với Gastosic này bao lâu vậy bạn, mình chỉ muốn uống ngay thuốc Gastosic này thôi chứ k muốn uống thuốc tây nữa. Vì uống thuốc Tây rất mệt mỏi bạn ạ

Member
    Post Thanks / Like
    Đau dạ dày (thuộc loại lở loét bên trong) mà dùng thuốc tây là thua.Bệnh dạ dày là do nó lỡ loét ở bên trong,vậy thì cứ tập trung vào cái loại thuốc nào mà nó dễ làm lành vết loét đó cho mình là ok.Đừng bao giờ nói bệnh dạ dày không chữa dứt hẳn được nhé?Mình trước đây cũng bị dạ dày,đi bệnh viện nó cho mấy loại kháng sinh giảm tiết dịch vị,mà cứ ngưng thuốc là nó quậy lại.Về sau đi về quê nhà có mang vào loại lá uống thay nước luôn.Mật ong nghệ hay thuốc tây thì mình uống liều lượng quá ít,cơm nước vào là nó trôi tuột hết,càng ăn uống dạ dày nó càng thâm loét.Còn loại lá khô kia,do mình uống nhiều hằng ngày cho nên dù đói dù no cái chất thuốc đó nó cứ trữ hẳn trong bụng để giúp lành hẳn vết loét cho mình.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Quyền viết hướng dẫn đăng ký bet365_bet365 việt nam_bet365 tiếng việt

• Bạn không thể đăng chủ đề mới